Search in This Blog

Showing posts with label MAKALA. Show all posts
Showing posts with label MAKALA. Show all posts

HEBU ONA AKINA MAMA WANAVYOTESEKA

 Climate change in Tanzania: a search for water takes its toll
These photographs are part of a book, Changing Climate, Changing Lands, launched in Tanzania today. The book is part of a British Council programme that enables people around the world to better understand, document and communicate the causes and effects of climate change. Seven professional photojournalists were trained for five weeks and then sent out to record life at the sharp end of global warming.

In recent years unpredictable rainfall has reduced the availability of fresh water for the people of Namakongoro village in Lindi, Tanzania, eastern Africa
Forced to find an alternative, the community decided to explore the underground cave network used by rebels during the 1905 Maji Maji war. Digging down through the sand and dry topsoil, they gained access to the caves where they found a meagre supply of brackish water
The women walk to the caves each day to fetch water. Carrying buckets, they descend 30m on precarious homemade bamboo ladders 
Filling the buckets is a long and arduous task
This adaptation has helped the village survive the drought, but poses extreme danger and hardship for the women who are responsible for collecting the waterDroughts and floods are the two major extreme climate events affecting Tanzania today. In recent years floods have left thousands homeless and destroyed crops. Droughts have also had a significant impact on lives of the poor and vulnerable in the east African nation
In six droughts from 1980-2008 more than 7.96 million people were affected, losing their livestock and crops and leaving them in fear of starvation. These people are the least responsible for global climate change, yet they are already among those most affected by

CHANGAMSHA AKILI KWA KUSOMA SIMULIZI YA KUSIKITISHA NA KUSISIMUA AKILI YAKO HAPA




Katika kijiji cha Matare wilaya ya Mugumu
Serengeti, bwana Wambura alikamatwa kwa kesi
ya kusingiziwa na kuhukumiwa kwenda jela
miaka mitatu.

Huku nyuma akiacha mke na
watoto wanne waliokuwa wanasoma. Hukumu
hiyo ilimtesa sana kichwa chake, alitamani kila
mtu anayemhisi kuwa ana makosa aingie katika
moyo wake na kuupata ukweli. Alilia na
umaskini wake, labda angepata wakili mzuri
angeweza kumtetea, kumkosa wakili
kukahalalisha kifungo hicho!! Alikwenda
gerezani huku akiumia sana rohoni. Aliyaanza
maisha mapya kwa shida sana, akawamnyonge
kila mara na mwili ukapoteza afya kiujumla.
Huko gerezani alifanikiwa kupata rafiki
aliyekuwa na cheo ama jukumu la uzikaji wa
wafungwa hasahasa ambao hawakuwa na ndugu
ama ambao ndugu zao huwa hawajitokezi pale
gerezani. 

Mzikaji alijaribu sana kumtia moyo
Wambura na kumwaminisha kuwa hiyo ilikuwa
hatua tu ya maisha
anapaswa kuizoea na siku moja ukweli
utajulikana tu! Bwana Wambura maneno ya
mzikaji hayakumuingia kabisa.. alizidi
kunyong’onyea. “Siwezi kuvumilia kukaa
gerezani miaka mitatu…..kama unajali kilio
changu nisaidie nitoroke kwa namna yoyote ile
ndugu yangu!!” Wambura alimsihi mzikaji.

SIKU MOJA mzikaji akamwambia Wambura kuwa
msaada umepatikana. Lakini yataka moyo!!
“Nipo tayari kwa lolote ilimradi tu nitoke
humu!!” alijibu kwa msisitizo huku akimtegea
sikio mzikaji. “Msaada pekee wa kukutorosha
humu ndani ni kwa njia ya jeneza… yaani
mfungwa akifa mimi nakuunganisha naye
kwenye jenerza…..” akashusha pumzi kisha
akaendelea “Wewe ukisikia kengele ya msiba,
njoo mara moja kwenye chumba cha maiti,
utakuta tayari sanduku liko katikati ya chumba
linakuwa halijafungwa, funua mfuniko ingia
ndani yake ulale pembeni ya maiti kwani
sanduku huwa kubwa la kutosha kila aina ya
maiti na hata miili miwili inaingia.

Kisha nitakuja na kulipigilia misumari. Baada ya
muda tutalipakia kwenye gari na kutoka kwenda
nje ya gereza makaburini nikiongozana na
baadhi ya wafungwa na maaskari magereza.
Tutakuzika huko lakini baada ya dakika 20 hadi
30 nitarudi kukufukua. Hautaweza kushindwa
kupumua kwa dakika hizo, utatoka ukiwa huru.”
JAPOKUWA wazo lilikuwa zuri lakini lilimtisha
sana Wambura. Hata hivyo akaona afadhali
afanye hivyo
kuliko kukaa gerezani miaka mitatu
bila kosa. Siku moja akasikia kengele ya msiba.
Akafanya kama alivyoelekezwa na mzikaji.
Akaenda na kuingia chumba cha maiti. Kweli
akalikuta sanduku, akiwa na hofu
kuu akaingia na kulala pembeni ya maiti
iliyokuwepo. Mara akasikia mtu ameingia na
kulipigilia msumari sanduku. Muda mfupi
baadaye sanduku likainuliwa na kuwekwa
kwenye gari. Gari likatoka nje ya gereza hadi
makaburini. Sanduku likashushwa
na kuwekwa kaburini na kuanza kufukiwa.

Wambura alijitahidi sana kuvumilia japo hofu
ilizidi kutanda. Alimtegemea sana mzikaji na
alianza kumuona mkombozi wa maisha yake.
Kama alivyoambiwa, akasubiri
dakika kumi, ishirini.. zikapita kimya!! Dakika
thelathini kimya. Joto nalo likazidi kuongezeka.
“Nitavumilia hadi afike…” alijisemea kisha
akajiongezea kauli ya ujasiri.
“Kama nilitakiwa kuishi gerezani miaka mitatu
kivipi dakika kadhaa za hapa kaburini
zinishinde” KWA kuwa alishakaa gerezani kwa
muda kiasi akatamani kujua aliyekufa ni nani…
ni kweli aliogopa kuitazama maiti lakini aliona
kama inatisha zaidi ikiwa
imefunikwa vile kuliko ikiwa wazi. Akaifunua
upande wa usoni… Kwa kuwa kulikuwa na giza
nene alikodoa sana macho kuitazama.
LAHAULA!!! MACHO YAKAKUTANA
NA SURA YA MZIKAJI!!!
MZIKAJI ALIKUWA AMEKUFA NA AMEZIKWA NA
AHADI ZAKE ZA UKOMBOZI!!
________________
FUNZO::
Usimtegemee sana mwanadamu katika maisha
yako, kwanza ni dhambi!! Pili mwanadamu
anakumbana na vikwazo kama unavyokumbana
navyo wewe hadi kumwendea yeye. Hivyo
kumpatia maisha yako ni kuzidi kuyaweka
hatarini zaidi!!
Umeonewa umesingiziwa unanyanyaswa…..
mwachie Mungu afanye maamuzi

HEBU ONA AKINA MAMA WANAVYOTESEKA

 Climate change in Tanzania: a search for water takes its toll
These photographs are part of a book, Changing Climate, Changing Lands, launched in Tanzania today. The book is part of a British Council programme that enables people around the world to better understand, document and communicate the causes and effects of climate change. Seven professional photojournalists were trained for five weeks and then sent out to record life at the sharp end of global warming.

In recent years unpredictable rainfall has reduced the availability of fresh water for the people of Namakongoro village in Lindi, Tanzania, eastern Africa
Forced to find an alternative, the community decided to explore the underground cave network used by rebels during the 1905 Maji Maji war. Digging down through the sand and dry topsoil, they gained access to the caves where they found a meagre supply of brackish water
The women walk to the caves each day to fetch water. Carrying buckets, they descend 30m on precarious homemade bamboo ladders

Filling the buckets is a long and arduous task
This adaptation has helped the village survive the drought, but poses extreme danger and hardship for the women who are responsible for collecting the water Droughts and floods are the two major extreme climate events affecting Tanzania today. In recent years floods have left thousands homeless and destroyed crops. Droughts have also had a significant impact on lives of the poor and vulnerable in the east African nation
In six droughts from 1980-2008 more than 7.96 million people were affected, losing their livestock and crops and leaving them in fear of starvation. These people are the least responsible for global climate change, yet they are already among those most affected by

HUU NDIO UHUSIANO WA JACKIE CLIFF NA BIASHARA YA MADAWA YA KULEVYA (UNGA)

Jackie Cliff… mrembo wa haja niliyeanza kumfahamu kwenye video ya She Got A Gwan ya Ngwair. Ni msichana aliyeenda hewani na Mungu kampelea haswaa. Ukikutana naye huwezi kumwangalia mara moja ukaridhika, lazima ugeukE kumwangalia tena.
85a7de969c6911e29c2822000a1fbe4c_7
Nilipata bahati ya kumhoji mwezi September mwaka jana kwenye fashion show ya Ally Rehmtullah iliyofanyika kwenye hoteli ya Serena, jijini Dar es Salaam na katika maongezi yetu kuhusu Ngwair na kazi yake kama mrembo wa video nikagundua kuwa, Jackie ni msichana mpiganaji asiyejali kitu.
Jackie The Boss Lady, ni msichana anayejulikana kwa kuishi maisha ya kifahari yakiwemo kuendesha magari ya gharama ambayo wengi yaliwapa maswali mengi, ni wapi anapata fedha hizo? Ni kweli fani ya urembo inalipa hivyo? Sijasahau pia kuwa aliyekuwa mume wake, ni miongoni mwa madon wa Dar na ambaye alifungwa kwa miaka kadhaa kwa shutuma zile zile za sembe.
Huenda fedha alizokuwa akizitumia na kuziumiza roho za watu wengi zilikuwa za mume wake ama tayari alikuwa ameshaanza kufanya biashara hiyo haramu na ya hatari kabisa duniani.
Ni ngumu kujua nani aliyemuingiza Jackie kwenye biashara hiyo lakini uhakika mkubwa ni kuwa aliingizwa na mtu wake wa karibu, mume ama mpenzi wake. Kwa lugha nyingine ni kwamba, nyuma ya wasichana wengi wanaofanya biashara hii, wapo wanaume, madon wenye nguvu, madaraka, connection na fedha nyingi ambao si rahisi kuwafahamu. Hata wale wanaofahamika, ni nguvu kuthibitisha tuhuma hizo kwakuwa si wao wanaosafiri.
Kwa mtu kama Ray C, ambaye kukamatwa kwa Jackie hakumshtui hata kidogo kutokana na jinsi anavyowachukia wafanya biashara wa sembe, naamini anapata hasira kufahamu ukweli huu kwamba, wasichana hawa wanatumiwa tu.
Kuna watu wakubwa nyuma yao. Matajiri wakubwa katika nchi hii ambao ukitaka kuwajua, unaweza kujikuta pabaya hasa kama unaishi kwenye nchi kama Tanzania ambayo fedha inaongea kuliko haki na rushwa imetawala. Ni rahisi kudeal na majambazi kuliko kudeal na wazee wa unga. Wale waliojaribu wanajua vitisho walivyovipata. Biashara ya unga ni hatari kwa vijana wengi wa Tanzania na wauzaji wanajua hilo, lakini kamwe hawawezi kukubali kuona unawaharibia ugali wao.
Akina Jackie, Agnes na wengine, ni mfano tu wa wasichana wengi warembo na mastaa wa Tanzania wanaotumiwa kwenye biashara hii haramu. Wapo wengi, wanaume na wanawake, wenye majina na wanaofanya kazi hii. Naamini siku moja atakuja kukamatwa mtu asiyetegemewa kabisa na kila mmoja atabaki mdomo wazi.
2cf9b6de719811e3be8c12db5299872b_7
Pengine kinachowaponza wasichana wengi, ni kutaka kuishi maisha yasiyo yao. Hupenda kuishi maisha ya anasa na starehe. Kwa mji kama Dar es Salaam na maisha fake ya Instagram yanayooneshwa na wasichana wengi wa Kibongo, inahitaji moyo kwa msichana mrembo kuvumilia kuishi maisha ya kawaida.
Na ndio maana, wengi hujikuta kwenye himaya za wauza unga ambao pamoja na kuwageuza chombo cha starehe zao za kimwili, huwaingia kwenye biashara hizo hatari na hata kama uhusiano ukiisha, wengi hushindwa kujitoa.
Wakati ambapo kila mtu anamsema vibaya Jackie na kumkejeli kwa kila neno, tujikumbushe kuwa, nyuma yake wapo watu wazito na hatari zaidi. Jackie kafundishwa tu kuvua samaki na aliyemfundisha haoni shida kutafuta msichana mwingine wa kuziba pengo hilo na biashara itaendelea.
Kama ilivyo kwa Jackie na hata kwa Agnes Masongange, ukifanikiwa kuufuatilia mlolongo wa wahusika, ni lazima ukufikishe kwa mtu mzito anayewapa kazi hizo. Kwakuwa safari moja tu ya kupeleka ama kuleta madawa nchini na iliyofanikiwa inaweza kubadilisha maisha yao kabisa, wasichana wengi warembo wameshindwa kukataa ofa hizo.
Hujiulizi kwanini wanaotumiwa kwenye safari hizi karibu wote ni wasichana warembo?

Kwa muda mrefu, kumekuwepo uhusiano mkubwa kati ya urembo na biashara hiyo. Si Tanzania tu, bali ni duniani kote.
Hii ni kwasababu ni ngumu kuhisi ‘uharamu’ wowote kwenye sura nzuri ya msichana na tena anayejulikana kwa kazi nyingine tofauti. Kama ya ulimbwende.

Swali la kujiuliza, ni kwanini madon hawa huwatumia zaidi warembo wa video ama Mamiss? Hadi sasa watatu wanafahamika kunaswa na mtego. Binti Kiziwi ambaye amefungwa nchini China, Jackie Cliff ambaye naye kifungo kinamngojea na Agnes Masogange ambaye kesi yake iligeuka kuwa nyepesi na kuhukumiwa kulipa faini tu.
Hii ni mifano ya jinsi uhusiano kati ya urembo na usafirishaji wa madawa ya kulevya ulivyo.
Angie Sanclemente Valencia ni mfanyabiashara wa madawa ya kulevya nchini Colombia. Alianza kama mlimbwende na kushinda shindano la ‘Reinado Nacional del Cafe’ lakini alishika taji hilo kwa siku mbili tu na baadaye kupokonywa baada ya kubainika kuwa alikuwa ameolewa. Kuanzia hapo akaingia kwenye biashara hiyo.

Inaamina kuwa Valencia aliingia kwenye biashara hiyo baada ya kuwa na uhusiano na don mmoja wa madawa wa nchini Mexico. Walipoachana, alichukua ujuzi wote aliojifunza kwa mumewe na kuendelea na biashara mwenyewe.
Aliajiri mamodel na kuanza kuwatumia na kuwalipa $5,000 kwa kila safari ya kubeba cocaine kutoka Argentina kwenda Uingereza. Angie alikuwa akiwaita wasichana hao ‘malaika’ kwa kigezo kuwa ‘pretty girls pass easily through customs’ (wasichana warembo huvuka mipaka kiurahisi). madawa Angie baada ya kukamatwa
Baada ya msichana mmoja kati ya hawa kukamatwa, alikisanua na Valencia alikamatwa mwaka 2010 na kufungwa miaka 6.
Miss Sinaloa 2008 (eneo la Mexico maarufu kwa biashara ya unga) Laura Zuniga, alikamatwa mwaka 2010 akiwa na wanaume saba wakiwa na madawa ya kulevya.
gal-zuniga-6-jpg Laura Zuniga
Mrembo mwingine aitwaye Maria Susana Flores Gamez aliuwa mwaka juzi baada ya tukio la kurushiana risasi na wanajeshi nchini Mexico.
maría_susana_flores_gámez Maria Susana Flores Gamez
Mrembo huyo alikuwa akisafiri na kundi la wauza unga hatari nchini humo. February mwaka 2012, Flores Gamez alivishwa taji la Woman Of Sinaloa na pia alishiriki kwenye mashindano mengine saba makubwa. Kama angeendelea angekuja kugombea taji la Miss Mexico na kisha Miss Universe lakini badala yake Maria aliishia kujihusisha na biashara hiyo haramu.
“Kuna uhusiano kati ya biashara ya madawa ya kulevya na mashindano ya urembo,” aliandika Javier Valdez kwenye kitabu chake cha mwaka 2009 kiitacho ‘Miss Narco’ kilichoangalia uhusiano kati ya biashara hiyo na walimbwende.
“Ni suala la uhuru, nguvu, pesa lakini pia suala la mahitaji,” alisema Valdez.

“Kwa wasichana wengi ni rahisi kujiingiza kwenye matukio haya kwenye nchi ambayo inatoa fursa kwa vijana.”
Mtandao wa panoramas.pitt.edu uliandika makala iitwayo ‘Narcotrafficking and Beauty Queens’ kuangalia uhusiano huo pia.

Mfanyabiashara mmoja wa Colomboa aliliambia gazeti la ‘El Nuevo Herald’ sababu za wasichana warembo kujihusisha na biashara hiyo na kusema kuwa wengi huingia kupitia wapenzi wao, nguvu na status. Kingine wanawake wameonekana kumudu zaidi usafirishaji wa madawa ya kulevya na hivyo wafanyabiashara wengi hupenda kuwatumia.
Sababu ni kwamba, urembo hufukuza kushtukiwa na kwamba wanawake wanaweza kupitisha madawa kwa urahisi kuliko wanaume. Kwa sasa wanawake wameendelea kutokea kwenye orodha ya watu wanaotafutwa sana nchini Marekani, Mexico na Colombia.
Mtindo huu unaokua miongoni mwa wanawake na usafirishaji wa madawa ya kulevya, unachangia katika tatizo la kitamaduni lililopo la wanawake kuamini kuwa urembo na mvuto wa kimapenzi vinatakiwa kutumika kupata status na nguvu. “Stories, television shows and music exacerbate the normalization of women entering the world of illegal narcotics by the allure of lavish lifestyles,” uliandika mtandao huo.

HII NDIO ORODHA YA NCHI ZENYE AMANI DUNIANI, TANZANIA HATA HAMSINI BORA HAIPO, SOMA HAPA UJUE NI YA NGAPI

Niliamua kutafuta orodha hii kwenye mitandao mbalimbali duniani baada ya kile nilichoamini
kuwa Tanzania ni nchi ambayo inaongoza katika orodha hiyo au kuwemo kwenye 10 bora.
Niliamini hivyo kutokana na ngonjera za viongozi wetu kuwa Miongoni mwa vitu ambavyo 
Tumejaliwa ni amani ambayo haipatikani popote zaidi ya Tanzania. 
Tuache maneno.
Zenye amani na furaha


  1. Iceland
  2. Newzealand
  3. japan
  4. Denmark
  5. Jamhuri ya check
  6. Austria
  7. Finland
  8. Canada
  9. Norway
  10. Slovenia


Ambazo ziko chini kabisa ni


  1. Somalia
  2. Iraq
  3. Sudan
  4. Afghanistan
  5. Jamhuri ya watu wa Korea
  6. Jamhuri ya watu wa Congo
  7. Urusi
  8. Pakistan
  9. Israel
  10. Afrika ya kati


*Tanzania iko nafasi ya 56
Angalia Orodha ndefu.


Country2013 GPI Score2013 Rank2012 GPI score2012 GPI rank
Iceland1.1611.111
Denmark1.2121.242
New Zealand1.2431.242
Canada1.3181.324
Japan1.2961.335
Austria1.2541.336
Ireland1.37121.336
Slovenia1.37131.338
Finland1.3071.359
Switzerland1.2751.3510
Belgium1.34101.3811
Qatar1.48191.4012
Czech Republic1.40141.4013
Sweden1.3291.4214
Germany1.43151.4215
Portugal1.47181.4716
Hungary1.52231.4817
Norway1.36111.4818
Bhutan1.49201.4819
Malaysia1.57291.4820
Mauritius1.50211.4921
Australia1.44161.4922
Singapore1.44161.5223
Poland1.53251.5224
Spain1.56271.5525
Slovakia1.62331.5926
Taiwan1.54261.6027
Netherlands1.51221.6128
United Kingdom1.79441.6129
Chile1.59311.6230
Botswana1.60321.6231
Romania1.58301.6332
Uruguay1.53241.6333
Vietnam1.77411.6434
Croatia1.57281.6535
Costa Rica1.76401.6636
Laos1.72391.6637
Italy1.66341.6938
Bulgaria1.66341.7039
France1.86531.7140
Estonia1.71381.7241
Korea, South1.82471.7342
Lithuania1.78431.7443
Argentina1.91601.7644
Latvia1.77411.7745
United Arab Emirates1.68361.7846
Kuwait1.70371.7947
Mozambique1.91611.8048
Namibia1.81461.8049
Ghana1.90581.8150
Zambia1.83481.8351
Sierra Leone1.90591.8652
Lesotho1.84491.8653
Morocco1.90571.8754
Tanzania1.89551.8755
Burkina Faso2.06871.8856
Djibouti1.92631.8856
Mongolia1.92641.8858
Oman1.81451.8959
Malawi1.98741.8960
Panama1.89561.9061
Jordan1.86521.9062
Indonesia1.88541.9163
Serbia1.91621.9264
Bosnia and Herzegovina1.97711.9265
Albania1.96691.9366
Moldova1.98741.9366
Macedonia2.04791.9468
Guyana1.96701.9469
Cuba1.92651.9570
Ukraine2.241111.9571
Tunisia2.00771.9672
Cyprus1.84491.9673
Gambia2.09931.9674
Gabon2.00761.9775
Paraguay2.06841.9776
Greece1.96681.9877
Senegal2.06851.9978
Peru2.261132.0079
Nepal2.06822.0080
Montenegro1.98732.0181
Nicaragua1.93662.0181
Brazil2.05812.0283
Bolivia2.06862.0284
Ecuador2.06832.0385
Swaziland2.07882.0385
Equatorial Guinea2.07892.0487
United States2.13992.0688
China2.141012.0689
Dominican Republic2.10942.0790
Bangladesh2.161052.0791
Guinea2.271162.0792
Papua New Guinea2.13992.0893
Trinidad and Tobago2.07902.0894
Angola2.151022.1095
Guinea-Bissau2.431322.1095
Cameroon2.191082.1197
Uganda2.181062.1298
Tajikistan2.281182.1299
Madagascar2.07902.1299
Liberia2.05802.13101
Mali2.351252.13102
Sri Lanka2.231102.14103
Congo2.181072.15104
Kazakhstan2.03782.15105
Saudi Arabia2.12972.18106
Haiti2.08922.18107
Cambodia2.261152.21108
Belarus2.12962.21109
Uzbekistan2.331242.22110
Egypt2.261132.22111
El Salvador2.241122.22111
Jamaica2.271172.22113
Benin2.161042.23114
Armenia2.12982.24115
Niger2.361272.24116
Turkmenistan2.151032.24117
Bahrain2.11952.25118
Rwanda2.441352.25119
Kenya2.471362.25120
Algeria2.281192.26121
Eritrea2.291202.26122
Venezuela2.371282.28123
Guatemala2.221092.29124
Mauritania2.331222.30125
Thailand2.381302.30126
South Africa2.291212.32127
Iran2.471372.32128
Honduras2.331232.34129
Turkey2.441342.34130
Kyrgyzstan2.391312.36131
Azerbaijan2.351262.36132
Philippines2.371292.42133
Cote d' Ivoire2.731512.42134
Mexico2.431332.44135
Lebanon2.581422.46136
Ethiopia2.631462.50137
Burundi2.591442.52138
Myanmar2.531402.52139
Zimbabwe2.701492.54140
Georgia2.511392.54141
India2.571412.55142
Yemen2.751522.60143
Colombia2.631472.62144
Chad2.491382.67145
Nigeria2.691482.80146
Libya2.601452.83147
Syria3.391602.83147
Pakistan3.111572.83149
Israel2.731502.84150
Central African Republic3.031532.87151
Korea, North3.041542.93152
Russia3.061552.94153
Congo, Democratic Republic of3.081563.07154
Iraq3.241593.19155
Sudan3.241583.19156
Afghanistan3.441623.25157
Somalia3.391613.39158
 
Support : KARIBU TENA MDADISI MAM
Copyright © 2011. RISASI - Haki Zote Zimehifadhiwa.
KWA HISANI YA MDADISI MAMBO
Proudly powered by Blogger